Skip to content Skip to navigation

สมัครสมาชิก หรือ ล็อคอิน เพื่อพูดคุยและแสดงความคิดเห็น ใน teacherooh.com พร้อมรับข่าวสารใหม่ๆจากอาจารย์อู๋ก่อนใคร

• เรียนไม่เก่งก็พิชิต PAT1 ได้สบายด้วยสูตร 6-2-12

หนังสือเล่มนี้ไม่ได้เขียนให้คนเรียนเก่ง แต่เขียนให้คนที่เรียนไม่เก่ง ได้มีโอกาสแจ้งเกิดกับเขาบ้าง PAT1 (คณิตศาสตร์) นั้นคะแนนเต็ม 300 คนส่วนใหญ่ทำได้ไม่เกิน 60 คะแนน ลองอ่านเล่มนี้แล้วลองทำตามดู โอกาสได้คะแนนดีมีสูง...

• รู้ทัน GAT PAT (2nd Edition)

คู่มือเตรียมตัวสอบ GAT PAT ฉบับคนรู้ทัน พิมพ์จำหน่ายขายดีตั้งแต่ปี 2554 มาปีนี้ทนกระแสเรียกร้องไม่ไหว่ จึงได้นำมาปรับปรุงครั้งใหญ่เพิ่มความสดกลายเป็นฉบับ 2nd Edition GAT PAT นั้นหลายคนแค่ได้ยินชื่อก็หวาดกลัว อยากจะบอกว่า...

• GAT มาหาสนุก 3

ข้อสอบ GAT (เชื่อมโยง) อ่านสนุกจากสำนักอาจารย์อู๋ เล่มแรกและเล่ม 2 ได้รับการต้อนรับอย่างอบอุ่น จึงรีบทำเล่ม 3 ออกมาอย่างหน้าไม่อาย เล่มนี้ได้ชื่อตอนว่า "ตะลุยอเมริกา" พาทัวร์อเมริกาล้วนๆ...

• พิชิต GAT ฉบับแพนด้า โฉมใหม่พิมพ์ครั้งที่ 3

น้องแพนด้ากลับมาแล้ว กลับมาพามิตรรักอาจารย์อู๋ทุกท่าน เข้าสู่สนามสอบ GAT (เชื่อมโยง) อย่างเบิกบาน และออกจากห้องสอบด้วยคะแนนเต็ม พิชิต GAT ฉบับแพนด้าอันลือลั่น เนื้อในประกอบไปด้วยน้องแพนด้า ที่จะมาแนะนำข้อสอบ GAT (เชื่อมโยง)...

• รู้ทัน 7 วิชาสามัญ

สำหรับคนที่อยากจะสอบรับตรง ไม่มีสิ่งใดสำคัญไปกว่าการสอบ 7 วิชาสามัญ หลายคนหวั่นใจ หวาดกลัว อ่านเล่มนี้แล้วจะเลิกกังวล อาจารย์อู๋เจ้าเก่าเปิดสำนัก แฉทุกกลยุทธ์ในการเอาชนะข้อสอบ 7 วิชาสามัญ เรียกได้ว่าพอรู้ทันข้อสอบ...

• เมื่อลูกสอบเข้ามหาวิทยาลัย

การสอบเข้ามหาวิทยาลัยยุคต้องทำงานเป็นทีม คุณพ่อคุณแม่และคุณลูกต้องเข้าขากัน เพื่อที่คุณลูกจะเดินเข้าสู่คณะที่ฝันไว้ได้แบบสบายๆ อาจารย์อู๋เปิดสำนัก แฉทุกกลยุทธ์ที่พ่อแม่ต้องรู้ในการสอบยุคนี้...

ขอแนวทางการเตรียมตัวสอบแพทย์หน่อยครับ

4 posts / 0 new
ตอบล่าสุด
narabun
ขอแนวทางการเตรียมตัวสอบแพทย์หน่อยครับ

ผมอยุ ม.3 เองครับ
อยากสอบหมอได้อ่ะครับ
กะว่าจะเตรียมตัวอ่านหนังสือตอน ม.4 (ไม่ทราบว่าเร็วไปหรือป่าวครับช่วยแนะให้ด้วยครับ)
ขอให้อาจารย์ช่วยแนะแนวทางเพิ่ม หรือช่วยบอกเวลาการเตรียมตัวไห้หน่อยครับ(ควรเริ่มตอนไหนดี
ควรตะลุยตอนไหนดี )

Teacher OOh

ม.3 อยากบอกว่า ขอให้ตั้งใจเรียนสบายๆไปก่อนครับ ทำสิ่งที่อยู่ตรงหน้าให้ดีที่สุด
พอเรียน ม.4 จบ ถ้ายังชอบ ชีวะ เคมี อยู่ ปิดเทอมก่อนขึ้น ม.5 ก็เริ่มเตรียมตัวสอบได้ครับ

ไว้ตอนนั้นมาถามอีกทีได้ครับ อาจจะเปลี่ยนไปอยากเรียนอย่างอื่นก็ได้

รักกันจริงอย่าลืมกด Like! "แฟนเพจอาจารย์อู๋"

สุดยอดคู่มือเตรียมสอบ GAT "พิชิต GAT ฉบับแพนด้า"

narabun

ขอบคุณมากครับ

yellowromeo

ลองสอบของ กสพท.สิเพื่อนเพ่ก้อสอบ

ค่าสมัคร1215บาท

ข้อสอบก้อเเนวๆgatนี้แกละแต่ยากกว่า

ลองหาดูทางเน็ตสิค่ะน้อง